
HOTUBA YA MKURUGENZI MKUU WA TASAC YA KUMKARIBISHA MGENI 

RASMI MKUU MKOA WA PWANI YA KUFUNGUA MAFUNZO NA MAZOEZI YA 

MPANGO WA TAIFA WA KUJIANDAA NA KUPAMBANA NA UMWAGIKAJI WA 

MAFUTA KWENYE BAHARI NA MAZIWA (NATIONAL MARINE OIL SPILL 

RESPONSE CONTINGENCY PLAN-NMOSRCP) 

UKUMBI WA ADEM- BAGAMOYO 

PWANI,  

TAREHE 20-22 MACHI, 2023 

 

Mheshimiwa Abubakari Mussa Kunenge, Mkuu wa Mkoa wa 

Pwani, 

Ndugu Wawakilishi wa taasisi mbalimbali za Serikali, 

Ndugu Wawakilishi wa Makampuni ya Uagizaji wa Mafuta, 

Ndugu Wawakilishi wa Wavuvi wa Bagamoyo, 

Ndugu wanahabari, 

Wageni waalika mabibi na mabwana 

NAWASALIMU KWA JINA LA JAMHURI YA MUUNGANO WA 

TANZANIA!   ……………………………………….. 

  

Awali ya yote natoa shukrani za kipekee kwako Mgeni rasmi kwa 

kukubali ombi letu na kujumuika nasi katika mkutano huu 

mafunzo haya ya Mpango wa Taifa wa Kujiandaa na Kupambana 

na Umwagikaji wa Mafuta kwenye Bahari na Maziwa.ambapo 

zoezi hili linafanyika kwa mara ya kwanza hapa Bagamoyo 

ikijumuisha Mkoa wa Dar es Salaam na Pwani. 



   

 Tunafahamu kuwa unayo majukumu mengi na makubwa yenye 

maslahi makubwa kwa Taifa, hata hivyo umeweza kutenga muda 

na kufika hapa ili kutimiza jukumu hili ambalo pia ni la maslahi 

makubwa kwa Watanzania na Taifa letu kwa jumla. 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Jukumu tunalolifanya hapa leo hii ni kwa mujibu wa Sheria ya 

TASAC na. 14 ya mwaka 2017 na kanuni ya 11 (1) (g) ya TASAC 

ya kusambaza habari na kujenga ufahamu kuhusu masuala ya 

mazingira ya baharini, Usalama na Ulinzi; Kwa maana hiyo 

TASAC kama mdhibiti wa mazingira ya bahari analo jukumu kwa 

mujibu wa sheria la kusimamia na kulinda utunzaji wa mazingira 

ya bahari na Maziwa. Jukumu hili la ushirikishwaji wa wadau ni 

zao la utawala bora ambapo inasisitizwa kushirikisha wadau 

kwenye utekelezji wa majukumu ya kiudhibiti ambayo misingi 

yake imejengwa kwenye Mpango kazi wa Kitaifa wa kupambana 

na Umwagikaji wa Mafuta Baharini (National Marine Oil Spill 

Response Contingency Plan) wa Mwaka 2020. 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Mkutano wetu wa leo utakuwa na mawasilisho kutoka 

kwa wawezeshaji wetu kuhusu Mpango kazi wa Kitaifa wa 

kupambana na Umwagikaji wa Mafuta Baharini (National Marine 

Oil Spill Response Contingency Plan) na nafasi za ushiriki wa 

wadau. 

Wawezeshaji wetu kwa siku ya leo watapata nafasi ya 

kutushirikisha kuhusu mgawanyo wa majukumu ya kazi ya 

kupambana na umwagikaji wa mafuta endapo yatatokea baharini. 

Mawasilisho haya yataweza kumpa nafasi mdau ya kufahamu 

sehemu yake ya kazi kwa kushirikiana na wenzake na kufahamu 

nini cha kufanya.  

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 



Natoa shukrani za dhati kwa wadau wote waliopo hapa kwa 

kukubali mwaliko wetu na kuhudhuria semina hii. Ninatambua 

kila mmoja wetu ana majukumu mazito ya kiofisi au binafsi lakini 

kwa kutambua umuhimu wa semina hii mmeacha shughuli zenu 

ili kwa pamoja tuweze kushirikiana. Napenda kusema kwa 

msisitizo kuwa semina hii ni kwa ajili yenu ndugu wadau hivyo 

mnaombwa kufuatilia kwa umakini na kushiriki vyema. 

Niwahakikishie kuwa ushiriki wa kila mmoja wenu hapa ni wa 

muhimu sana na watalaam wetu hapa wapo pamoja na ninyi kwa 

kipindi chote cha mafunzo na mazoezi haya 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

TASAC, kwa kutambua kwamba si wadau wote wangeweza kufika 

hapa imeweka utaratibu wa kuwatembelea wadau wote ambao 

wamepata uelewa juu ya mafunzo haya na kutaka kufanya 

mafunzo mengine ya kuwajengea uwezo. Mafunzo hayo 

yataratibiwa na Halmashauri zetu huku wataalamu wetu 

wakiwapatia elimu zaidi juu ya uelewa wa mafunzo hayo. 

TASAC, inasisitiza kuwa wadau wote baada ya kupata uelewa wa 

mafunzo hayo watakaporudi katika vituo vyao vya kazi wazidi 

kutoa elimu hii ambayo ni muhimu kwa wadau wote na wananchi 

kwa ujumla  

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Baada ya kusema hayo, naomba nikukaribishe uongee na 

hadhara hii, kisha nakuomba utekeleze jukumu kubwa la 

kufungua semina hii ya wadau juu ya Mpango wa Taifa wa 

Kujiandaa na Kupambana na Umwagikaji wa Mafuta kwenye 

Bahari na Maziwa. 

Asanteni kwa kunisikiliza 

Kaimu Abdi Mkeyenge. 

Mkurugenzi Mkuu TASAC 


